in

Mga nagwagi sa 26th PMPC Star Awards for TV

Ginanap noong nakaraang Linggo – November 18, ang 26th PMPC Star Awards for TV sa Henry Lee Irwin Theater ng Atendeo de Manila University.

Samantala, mapapanood naman ito sa November 25 sa Sunday's Best ng ABS-CBN sa Pilipinas.

Narito ang listahan ng mga nagwagi sa 43 kategorya ng 26th PMPC Star Awards for TV:

BEST TV STATION: ABS-CBN 2
BEST DRAMA SERIES: Amaya  (GMA 7)
BEST DRAMA ACTOR: Jericho Rosales (Dahil Sa Pag-Ibig, ABS-CBN 2)
BEST DRAMA ACTRESS: Helen Gamboa  (Walang Hanggan, ABS-CBN 2) & Nora Aunor  (Sa Ngalan Ng Ina, TV5)

BEST CHILD PERFORMER: Xyriel Manabat  (100 Days To Heaven, ABS-CBN 2)
BEST COMEDY/GAG SHOW Toda Max (ABS-CBN 2)
BEST COMEDY ACTOR: Robin Padilla (Toda Max, ABS-CBN 2)
BEST COMEDY ACTRESS: Rufa Mae Quinto  (Bubble Gang, GMA 7) & Pokwang (Toda Max, ABS-CBN 2)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTOR: Noni Buencamino  (Maalaala Mo Kaya: 'Sapatos' episode, ABS-CBN 2)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTRESS: Sylvia Sanchez (Maalaala Mo Kaya: 'Aswang' episode, ABS-CBN 2)

BEST NEW FEMALE TV PERSO­NALITY: Divine Lee  (Extreme Makeover Home Edition Philippines, TV 5)
BEST NEW MALE TV PERSONALITY: Arjo Atayde    (Maalaala Mo Kaya: 'Bangka'  episode , ABS-CBN 2)
BEST DRAMA ANTHOLOGY: Untold Stories Mula Sa Face To Face (TV5)
BEST MUSICAL/VARIETY SHOW: ASAP 2012 (ABS-CBN 2)
BEST MALE TV HOST: Billy Crawford  (ASAP 2012, ABS-CBN 2)
BEST FEMALE  TV HOST: Toni Gonzaga  (ASAP 2012, ABS-CBN 2)
BEST PUBLIC SER­VICE PROGRAM: Wish Ko Lang  (GMA 7)

BEST PUBLIC SER­VICE PROGRAM HOST: Atty. Persida Acosta  (Public Atorni : Asunto  O Areglo, TV 5)
BEST REALITY/GAME SHOW: It's Showtime (ABS-CBN  2)
BEST REALITY/GAME SHOW HOST: Vice Ganda, Anne Curtis , Vhong Navarro, Billy Crawford, Karylle, Kim    Atienza,  Jugs Ju­gueta, Teddy Corpuz, Ryan Bang, Jhong Hilario, Coleen Garcia, Joy Rendon  (It's Showtime, ABS-CBN 2 )             
BEST TALENT SEARCH PROGRAM: Talentadong Pinoy (TV 5)
BEST TALENT SEARCH PROGRAM HOST: Luis Manzano, Billy Crawford (Pilipinas Got Talent Season 3, ABS-CBN 2)

BEST YOUTH ­ORIENTED SHOW: Luv U (ABS-CBN 2)
BEST EDUCATIONAL/CHILDREN SHOW: Matang Lawin (ABS-CBN 2)

BEST EDUCATIONAL/CHILDREN SHOW HOST: Kim Atienza (Matang Lawin, ABS-CBN 2)
BEST CELEBRITY/SHOWBIZ ORIENTED TALK SHOW: The Buzz (ABS-CBN 2)       

BEST MALE CELEBRITY/SHOWBIZ ORIENTED TALK SHOW HOST: Vice Ganda (Gandang Gabi Vice, ABS-CBN 2)

BEST FEMALE CELEBRITY/SHOWBIZ ORIENTED TALK SHOW HOST: Kris Aquino (Kris TV, ABS-CBN 2)   

BEST MAGAZINE SHOW: Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA 7)
BEST MAGAZINE SHOW HOST: Jessica Soho  (Kapuso Mo,  Jessica Soho, GMA 7)
BEST HORROR/FANTASY PROGRAM: Wansapanataym    (ABS-CBN 2)
BEST NEWS PROG­RAM: TV Patrol (ABS- CBN 2)

BEST MALE NEWS­CASTER: Ted Failon  (TV Patrol, ABS-CBN 2)
BEST FEMALE NEWSCASTER: Vicky Morales (Saksi, GMA 7)
BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM: The Bottomline With Boy Abunda (ABS-CBN 2)  
BEST ­PUBLIC AFFAIRS PROGRAM HOST: Boy ­Abunda  (The Bottomline With Boy Abunda, ABS-CBN 2)

BEST LIFESTYLE/TRAVEL SHOW: Landmarks (Net 25)
BEST LIFESTYLE/TRAVEL SHOW HOST: Richard Gutierrez (Pinoy Adventure, GMA 7)    
BEST DOCUMENTARY PROGRAM: I-Witness (GMA 7)

BEST DOCUMENTARY PROGRAM HOST: Kara David, Howie Severino, Jay Taruc, Sandra Aguinaldo  (I-Witness,   GMA 7)

BEST DOCUMEN­TARY SPECIAL: Cheche Lazaro Presents EDSA At Pinoy  (ABS-CBN 2)
BEST MORNING SHOW: Umagang Kay Ganda (ABS-CBN 2)

BEST MORNING SHOW HOST: Alex Santos, Bernadette Sembrano, Anthony Taberna, Winnie Cordero, Andrei Felix,  Venus Raj,  Iya Villania, Bianca Gonza­lez, Gerry Baja, ­Ariel Ureta, Mj Felipe, Edmund  Rosales  (Umagang Kay Ganda, ABS-CBN 2)

SPECIAL AWARDS
Ading Fernando Lifetime Achievement Award: Gloria Romero
Excellence In Broad­casting Award: Tina Monzon-Palma
Natatanging Alagad Ng Telebisyon: German Moreno   
Posthumous Award: Dolphy

Celebrity Skin of the Night: Ryan Bang
Fabulous Body of the Night: KC Concepcion
Male/Female Face of the Night: Bryan Termulo  & Ai Ai delas Alas
Male/Female Star of the Night: Aga  Muhlach & Ruffa Gutierrez

Ang PMPC ay pinamumunuan ngayon ni Roldan Castro at ang producer ng nasabing awards night ay ang Airtime Marketing ni Tess ­Celestino-Howard. (source: Abante News Online)

 

Imigrante, hindi inaagawan ng trabaho ang mga Italians

Exclusion sa mga migrante, hindi solusyon sa krisis